best job search destination
Posted By Editor Posted On

best job search destination: തൊഴില്‍ തിരയലിലെ ഒന്നാം നമ്പര്‍ ലക്ഷ്യസ്ഥാനമായി യുഎഇ; ഈ ജോലികളില്‍ ഉയര്‍ന്ന ശമ്പളം നേടാം

ദുബായ്: തൊഴില്‍ തിരയലിലെ ഒന്നാം നമ്പര്‍ ലക്ഷ്യസ്ഥാനമായി യുഎഇ ഉയര്‍ന്നതായി(best job search destination) റിപ്പോര്‍ട്ട്. നാദിയ ഗ്ലോബലാണ് റിപ്പോര്‍ട്ട് പുറത്ത് വിട്ടത്. രാജ്യത്ത് മുമ്പത്തേക്കാള്‍ കൂടുതല്‍ തവണ ഉദ്യോഗാര്‍ത്ഥികള്‍ ജോലിക്ക് അപേക്ഷിക്കുന്നു. സര്‍വേ അനുസരിച്ച്, 2022 ന്റെ ആദ്യ പകുതിയില്‍ യുഎഇ ഒഴിവുകളില്‍ വര്‍ഷാവര്‍ഷം 200 ശതമാനം വര്‍ധനവ് രേഖപ്പെടുത്തി. റിപ്പോര്‍ട്ടിലെ പ്രധാന വസ്തുതകള്‍ അറിയാം. വാർത്തകളും വിവരങ്ങളും തത്സമയം അറിയുവാൻ വാട്ട്‌സ്ആപ്പ് ഗ്രൂപ്പിൽ അംഗമാകുക https://chat.whatsapp.com/DK7G1EySkIV7XkNsRle6k1
ശമ്പള വര്‍ദ്ധനവ്
പണപ്പെരുപ്പം (inflation) മൂലം അടുത്ത 12 മാസത്തിനുള്ളില്‍ ഭൂരിഭാഗം ജീവനക്കാരും ശമ്പള വര്‍ദ്ധനവ് പ്രതീക്ഷിക്കുന്നു. 2007 മുതല്‍ ഈ മേഖലയില്‍ ഇരട്ട അക്ക ശമ്പള വര്‍ദ്ധനവ് ഉണ്ടായിട്ടില്ലെങ്കിലും, 2008 ലെ ആഗോള സാമ്പത്തിക പ്രതിസന്ധിക്ക് മുമ്പ്, ശരാശരി ശമ്പളം 1-3 ശതമാനം വരെ വര്‍ദ്ധിച്ചു. തൊഴിലുടമകള്‍ ഇപ്പോള്‍ പണപ്പെരുപ്പ സമ്മര്‍ദങ്ങളും കഴിവുകള്‍ക്കായുള്ള ശ്രമങ്ങളും ഒന്നിച്ചു കൊണ്ടുപോകേണ്ട ഒരു കാലഘട്ടത്തെയാണ് അഭിമുഖീകരിക്കുന്നത്. അതിനാല്‍ തൊഴിലുടമകള്‍ ജീവനക്കാരുടെ ശമ്പളം വര്‍ധിപ്പിക്കേണ്ടത് അനിവാര്യമായി വരും.
തൊഴില്‍ സുരക്ഷ, പ്രോത്സാഹനം
തൊഴിലുടമകളും ജീവനക്കാരും ഇപ്പോള്‍ വര്‍ദ്ധിച്ചുവരുന്ന ചെലവുകള്‍ക്കെതിരെ സന്തുലിതമായ തൊഴില്‍ സുരക്ഷയെ അഭിമുഖീകരിക്കുന്നു. അതിനാല്‍ തൊഴിലാളികളെ അംഗീകരിക്കുന്നതിനും പ്രതിഫലം നല്‍കുന്നതിനുമുള്ള ബദല്‍ രീതികള്‍ തൊഴിലുടമകള്‍ സ്വീകരിക്കണം. ദീര്‍ഘകാലാടിസ്ഥാനത്തില്‍, ടാര്‍ഗെറ്റുകളും ഫീഡ്ബാക്കും ഉപയോഗിച്ച് കൂടുതല്‍ പരിഷ്‌കൃതരായ ജീവനക്കാര്‍ക്കുള്ള പെര്‍ഫോമന്‍സ് ബോണസിന് പുറമേ, ഉത്തരവാദിത്തങ്ങളിലും വിശ്വസ്തതയിലും ശ്രദ്ധ കേന്ദ്രീകരിക്കുന്ന തൊഴില്‍ ഗ്രേഡിംഗിന് (labour grading) ഇത് കൂടുതല്‍ ഊന്നല്‍ നല്‍കും. പട്രോള്‍ വില പണപ്പെരുപ്പത്തിന്റെ പ്രധാന ചാലകങ്ങളിലൊന്നായി മാറുന്നതോടെ, തൊഴിലുടമകള്‍ ഗതാഗത അലവന്‍സുകളും വ്യക്തിഗത ഗതാഗതത്തിന്റെ ബിസിനസ്സ് ഉപയോഗത്തിനുള്ള പ്രതിഫലവും പതിവായി അവലോകനം ചെയ്യേണ്ടതുണ്ട്.

തൊഴില്‍ വിപണിയുടെ ചലനാത്മകതയില്‍ മാറ്റം
തൊഴിലുടമകള്‍ ഫ്രീലാന്‍സര്‍മാരോട് കൂടുതല്‍ സ്വീകാര്യരാണ്
കമ്മീഷനുകള്‍ മാത്രമുള്ള വില്‍പ്പന ഒഴിവുകളില്‍ ഗണ്യമായ വര്‍ദ്ധനവ് (ശമ്പളമില്ല)
2022-ല്‍ നിലവിലുള്ള ജീവനക്കാരേക്കാള്‍ 5 ശതമാനം കുറവ് വേതനമാണ് കൊവിഡിന് ശേഷമുള്ള പുതിയ ജോലിക്കാര്‍ക്ക്
ഡിജിറ്റല്‍ മാര്‍ക്കറ്റിംഗ്/ഐടി നിയമനത്തില്‍ തൊഴിലുടമകളുടെ ഊന്നല്‍ 65 ശതമാനം വര്‍ധിച്ചു. വാർത്തകളും വിവരങ്ങളും തത്സമയം അറിയുവാൻ വാട്ട്‌സ്ആപ്പ് ഗ്രൂപ്പിൽ അംഗമാകുക https://chat.whatsapp.com/DK7G1EySkIV7XkNsRle6k1

ജനപ്രിയ ഒഴിവുകള്‍
6,000 ക്യാബിന്‍ ക്രൂ, 2,000 പൈലറ്റുമാരെ നിയമിച്ച് എമിറേറ്റ്‌സ് എയര്‍ലൈന്‍ (emirate airline) റിക്രൂട്ട്‌മെന്റ് വര്‍ധിപ്പിച്ചു.
എക്‌സ്‌പോ 2020 HORECA (ഹോട്ടലുകള്‍, റെസ്റ്റോറന്റുകള്‍, കഫേകള്‍), ഇവന്റുകളുമായി ബന്ധപ്പെട്ട തൊഴിലവസരങ്ങള്‍ എന്നിവയെ പ്രോത്സാഹിപ്പിച്ചു
ജൂനിയര്‍ അക്കൗണ്ടുകള്‍, സെയില്‍സ്, മാര്‍ക്കറ്റിംഗ് പൊസിഷനുകള്‍ എന്നിവ 2021 ലെ മൂന്നാമത്തെയും നാലാമത്തെയും പാദത്തില്‍ 45 ശതമാനം വര്‍ധിക്കുകയും അതേ വളര്‍ച്ചാ നിരക്കില്‍ തുടരുകയും ചെയ്യുന്നു.
സീനിയര്‍ എച്ച്ആര്‍ ഒഴിവുകള്‍ Q3-2021-ല്‍ 35 ശതമാനം വര്‍ധിക്കുകയും അതേ വളര്‍ച്ചാ നിരക്കില്‍ തുടരുകയും ചെയ്യുന്നു
ഉയര്‍ന്ന ശമ്പളം
അക്കൗണ്ടിംഗ്, ഫിനാന്‍സ് വിഭാഗങ്ങള്‍ക്കുള്ള ശമ്പളം പ്രതിമാസം 4,300 ദിര്‍ഹം മുതല്‍ 40,000 ദിര്‍ഹം വരെയാണ്, അതേസമയം അഡ്മിനിസ്‌ട്രേഷന്‍, സെക്രട്ടറി റോളുകള്‍ എന്നിവയ്ക്ക് സ്ഥാനവും സീനിയോറിറ്റിയും അനുസരിച്ച് 3,500 ദിര്‍ഹം മുതല്‍ 16,000 ദിര്‍ഹം വരെ നല്‍കാം.

എച്ച്ആര്‍ റോളുകള്‍ക്ക്, ആവശ്യാനുസരണം പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്നവര്‍ക്ക് 48,000 ദിര്‍ഹം വരെ നല്‍കാം. റീജിയണല്‍ എച്ച്ആര്‍ മാനേജര്‍മാര്‍ക്കും ഡയറക്ടര്‍മാര്‍ക്കും സ്ഥാപനത്തിന്റെ വലുപ്പമനുസരിച്ച് പ്രതിമാസം 105,000 ദിര്‍ഹം വരെ സ്വന്തമാക്കാം.
ഐടി, സൈബര്‍ സുരക്ഷാ റോളുകളുടെ മാര്‍ക്കറ്റ് നിരക്ക് 27,000 ദിര്‍ഹം വരെ ഉയരാം. വാർത്തകളും വിവരങ്ങളും തത്സമയം അറിയുവാൻ വാട്ട്‌സ്ആപ്പ് ഗ്രൂപ്പിൽ അംഗമാകുക https://chat.whatsapp.com/DK7G1EySkIV7XkNsRle6k1 ഐടി മാനേജര്‍, ഐടി ഡയറക്ടര്‍ തുടങ്ങിയ പരിചയസമ്പന്നരായ റോളുകള്‍ സ്ഥാപനത്തിന്റെ തരം അനുസരിച്ച് 63,000 ദിര്‍ഹം വരെ വാഗ്ദാനം ചെയ്യുന്നു.
സപ്ലൈ ചെയിന്‍, ലോജിസ്റ്റിക്‌സ്, പ്രൊക്യുര്‍മെന്റ് മേഖലകളിലെ ശമ്പളം ലോജിസ്റ്റിക്‌സ് അസിസ്റ്റന്റിന് 5,500 ദിര്‍ഹം മുതല്‍ ഒരു ബഹുരാഷ്ട്ര കമ്പനിയിലെ ലോജിസ്റ്റിക്‌സ് ഡയറക്ടര്‍ക്ക് 68,000 ദിര്‍ഹം വരെയാണ്.
സെയില്‍സ്, മാര്‍ക്കറ്റിംഗ് മേഖലകളില്‍ പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്ന ആളുകളുടെ ശരാശരി ശമ്പളം 18,000 ദിര്‍ഹമാണ്. റേഞ്ച് 36,000 ദിര്‍ഹം വരെയാണ്. മാര്‍ക്കറ്റിംഗ് ഡയറക്ടര്‍, റീജിയണല്‍ മാര്‍ക്കറ്റിംഗ് മാനേജര്‍ തുടങ്ങിയ ഉയര്‍ന്ന തസ്തികകള്‍ക്ക് 90,000 ദിര്‍ഹം വരെ നല്‍കാം.

info

ഗൂഗിള്‍ സ്ട്രീറ്റ് വ്യൂവിലെ ഏറ്റവും ജനപ്രിയ കെട്ടിടമായി ദുബായുടെ സ്വന്തം ബുര്‍ജ് ഖലീഫ

Comments (0)

Leave a Reply

Your email address will not be published.