indian currency value
Posted By Editor Posted On

indian currency value: രൂപയുടെ മൂല്യം ഇടിയുന്നത് രാജ്യത്തുടനീളം പ്രത്യാഘാതങ്ങള്‍ക്ക് ഇടയാക്കും

യുഎസ് ഡോളറിനെതിരെ രൂപയുടെ മൂല്യം ചരിത്രത്തിലെ ഏറ്റവും താഴ്ന്ന നിലയിലായതോടെ തങ്ങളുടെ പദ്ധതികള്‍ പാളം തെറ്റുമെന്ന ആശങ്കയിലാണ് ഇന്ത്യന്‍ ഇറക്കുമതിക്കാരും വ്യവസായികളും വിദേശത്ത് പഠിക്കാന്‍ ആഗ്രഹിക്കുന്ന വിദ്യാര്‍ഥികളും. ചൊവ്വാഴ്ച ഒരു ഡോളറിന് 80 രൂപ (indian currency value) എന്ന എക്കാലത്തെയും താഴ്ന്ന നിലവാരത്തിലേക്ക് ഇന്ത്യന്‍ രൂപ ഇടിഞ്ഞു. ഇത് രാജ്യത്തുടനീളം പ്രത്യാഘാതങ്ങള്‍ക്ക് ഇടയാക്കുമെന്ന് വിദഗ്ധര്‍ മുന്നറിയിപ്പ് നല്‍കുന്നു. അതിനാല്‍ പണപ്പെരുപ്പം ഇറക്കുമതിയുടെയും വിദേശ വിദ്യാഭ്യാസത്തിന്റെയും ചെലവ് വര്‍ദ്ധിപ്പിക്കുകയും ഉയര്‍ത്തുകയും ചെയ്യാന്‍ സാധ്യതയുണ്ട്. വാർത്തകളും വിവരങ്ങളും തത്സമയം അറിയുവാൻ വാട്ട്‌സ്ആപ്പ് ഗ്രൂപ്പിൽ അംഗമാകുക https://chat.whatsapp.com/E0G81eEDkQo8w4FQvsUFPG
ഡല്‍ഹി ആസ്ഥാനമായുള്ള ആര്‍ക്കിടെക്റ്റ് സമീര്‍ ദണ്ഡ (28) സെപ്റ്റംബറില്‍ പോര്‍ച്ചുഗലില്‍ ഉന്നത പഠനത്തിനായി വിദ്യാഭ്യാസ വായ്പ എടുത്തിട്ടുണ്ട്. അദ്ദേഹത്തിന്റെ ബാങ്ക് മെയ് മാസത്തില്‍ $ 11,500 വായ്പയ്ക്ക് അംഗീകാരം നല്‍കിയപ്പോള്‍, ഡോളര്‍ ശക്തിപ്പെടുന്നതോടെ അയാള്‍ക്ക് ഇപ്പോള്‍ കൂടുതല്‍ പണം കണ്ടെത്തേണ്ടതുണ്ട്. ശക്തമായ ഡോളര്‍ അര്‍ത്ഥമാക്കുന്നത്, അയാള്‍ വെറും 12,000 ഡോളര്‍ നല്‍കേണ്ടിയിരുന്ന സ്ഥാനത്ത് ഇപ്പോള്‍ 960,000 രൂപ നല്‍കണമെന്നതാണ്. ”സെപ്റ്റംബര്‍ വരെ ഡോളറിന്റെ മൂല്യം വര്‍ദ്ധിച്ചുകൊണ്ടിരിക്കുകയാണെങ്കില്‍, ആവശ്യമായ ഫണ്ടുകള്‍ എന്റെ വ്യക്തിപരമായ സാമ്പത്തിക സഹായത്തിനപ്പുറം പോകുകയും അന്യരാജ്യത്ത് വരാനിരിക്കുന്ന ഒരു വര്‍ഷം നീണ്ടുനില്‍ക്കുന്ന അക്കാദമിക് സെഷനെ അതിജീവിക്കാന്‍ പ്രയാസമാക്കുകയും ചെയ്യും,” സമീര്‍ ദണ്ഡ പറഞ്ഞു.
ന്യൂഡല്‍ഹിക്ക് പുറത്തുള്ള സാറ്റലൈറ്റ് നഗരമായ ഗ്രേറ്റര്‍ നോയിഡയില്‍ വ്യാവസായിക യന്ത്രഭാഗങ്ങള്‍ ഇറക്കുമതി ചെയ്യുന്ന ബിസിനസ് നടത്തുന്ന സൂരജ് റാണ, തന്റെ ബിസിനസിനെ ഇതിനകം തന്നെ പണപ്പെരുപ്പം(inflation) ബാധിച്ചിട്ടുണ്ടെന്നും കറന്‍സി നീക്കം കൂടുതല്‍ നഷ്ടം നേരിടുമെന്നും പറഞ്ഞു. വിദേശനാണ്യ വിപണി തന്റെ ബിസിനസില്‍ വലിയ സ്വാധീനം ചെലുത്തുന്നുണ്ടെന്ന് അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു.
”ഫോറെക്‌സിനെ ആശ്രയിച്ച് ഞങ്ങള്‍ ലാന്‍ഡ് ചെയ്ത ചെലവ് കണക്കാക്കുമ്പോള്‍ ഫോറെക്‌സ് ഇറക്കുമതി-കയറ്റുമതി ബിസിനസിനെ വളരെയധികം സ്വാധീനിക്കുന്നു. ”ഞങ്ങള്‍ക്ക് ഒരു വാര്‍ഷിക കരാര്‍ ഉള്ളതിനാല്‍ ഉപഭോക്താക്കളുമായി ചര്‍ച്ച നടത്താന്‍ കഴിയില്ല, പക്ഷേ ഞങ്ങളുടെ വാങ്ങല്‍ ചെലവ് വര്‍ദ്ധിക്കുകയും അത് ലാഭ മാര്‍ജിനെ ബാധിക്കുകയും ചെയ്യുമെന്ന് റാണ വ്യക്തമാക്കി.

അതേസമയം ഇന്ത്യ എണ്ണയുടെ 85 ശതമാനവും വാതക ആവശ്യത്തിന്റെ പകുതിയും ഇറക്കുമതി ചെയ്യുന്നതിനാല്‍ ഊര്‍ജ മേഖലയും(energy sector) ഞെട്ടലിലാണ്. എണ്ണയുടെയും ഗ്യാസിന്റെയും വിലക്കയറ്റം രാജ്യത്തുടനീളം തിരിച്ചടിയാകും. അസംസ്‌കൃത വസ്തുക്കളുടെ 20 ശതമാനം ഇറക്കുമതി ചെയ്യുന്നതിനാല്‍, മൊബൈല്‍ ഫോണുകള്‍ പോലുള്ള ഇലക്ട്രോണിക് വസ്തുക്കള്‍ക്കും പുതിയ കാറുകള്‍ക്കും വില കൂടും. വാർത്തകളും വിവരങ്ങളും തത്സമയം അറിയുവാൻ വാട്ട്‌സ്ആപ്പ് ഗ്രൂപ്പിൽ അംഗമാകുക https://chat.whatsapp.com/E0G81eEDkQo8w4FQvsUFPG
കല്‍ക്കരി, പ്ലാസ്റ്റിക്, രാസവസ്തുക്കള്‍, സസ്യ എണ്ണ, രാസവളങ്ങള്‍, സ്വര്‍ണം, മുത്തുകള്‍, വിലയേറിയതും അര്‍ദ്ധ വിലയേറിയതുമായ കല്ലുകള്‍, ഇരുമ്പ്, ഉരുക്ക് എന്നിവയുള്‍പ്പെടെയുള്ള എല്ലാ ചരക്കുകളും രൂപയുടെ മൂല്യത്തകര്‍ച്ചയെ (Depreciation)ബാധിക്കും. ഇറക്കുമതിക്കാര്‍ ഉയര്‍ന്ന ചെലവ് വഹിക്കുകയോ വില വര്‍ധിപ്പിക്കുകയോ ചെയ്യുമെങ്കിലും, അന്താരാഷ്ട്ര വിപണിയില്‍ ഇന്ത്യന്‍ ഉല്‍പന്നങ്ങള്‍ വിലകുറഞ്ഞതിനാല്‍ കയറ്റുമതിക്കാര്‍ വില്‍പ്പനയില്‍ ഉയര്‍ച്ച കാണുമെന്ന് സാമ്പത്തിക വിദഗ്ധര്‍ പറയുന്നു.

info

ഗൂഗിള്‍ സ്ട്രീറ്റ് വ്യൂവിലെ ഏറ്റവും ജനപ്രിയ കെട്ടിടമായി ദുബായുടെ സ്വന്തം ബുര്‍ജ് ഖലീഫ

Comments (0)

Leave a Reply

Your email address will not be published.