Posted By Editor Posted On

യുഎഇയില്‍ അടുത്ത പത്ത് വര്‍ഷത്തിനുള്ളില്‍ ലക്ഷകണക്കിന് തൊഴിലവസരങ്ങള്‍ സൃഷ്ടിക്കപ്പെടും

ദുബായ്; യുഎഇയില്‍ അടുത്ത പത്ത് വര്‍ഷത്തിനുള്ളില്‍ ലക്ഷകണക്കിന് തൊഴിലവസരങ്ങള്‍ സൃഷ്ടിക്കപ്പെടും. നാഷണല്‍ ഇന്‍-കണ്‍ട്രി വാല്യൂ (ഐസിവി) പ്രോഗ്രാമിന്റെ ഭാഗമായി 2031 ഓടെ യുഎഇയില്‍ 120,000 പുതിയ തൊഴിലവസരങ്ങള്‍ സൃഷ്ടിക്കാന്‍ ലക്ഷ്യമിടുന്നു. ‘പ്രോജക്ട്‌സ് ഓഫ് ദി 50’ന്റെ ഭാഗമായി ആരംഭിച്ച യുഎഇ ഗവണ്‍മെന്റ് പരിപാടിയുടെ ഭാഗമായാണിത്. പൊതുചെലവിന്റെ ഭാഗം ദേശീയ സമ്പദ്വ്യവസ്ഥയിലേക്ക് തിരിച്ചുവിടുന്നതിലൂടെ സാമ്പത്തിക പ്രകടനം മെച്ചപ്പെടുത്താനും അതു വഴി പ്രാദേശിക വ്യവസായങ്ങളെ പിന്തുണയ്ക്കാനുമുള്ള ശ്രമമാണ് നടക്കുന്നത്.
‘ജിഡിപിയില്‍ വ്യവസായങ്ങളുടെ സംഭാവന ഗണ്യമായി വര്‍ധിപ്പിക്കുകയാണ് പരിപാടിയിലൂടെ ലക്ഷ്യമിടുന്നത്. സര്‍ക്കാര്‍ സ്ഥാപനങ്ങളുടെയും പ്രധാന കമ്പനികളുടെയും വാങ്ങലുകളുടെയും കരാര്‍ ചെലവുകളുടെയും 42 ശതമാനത്തിലധികം ദേശീയ സമ്പദ്വ്യവസ്ഥയിലേക്ക് റീഡയറക്ടുചെയ്യുന്നതിന് ഈ പദ്ധതി സഹായിക്കും. 7,300 കമ്പനികളിലേക്കുള്ള അംഗീകൃത വിതരണക്കാരുടെ എണ്ണത്തില്‍ വര്‍ധനവുണ്ടായതായി വ്യവസായ, അഡ്വാന്‍സ്ഡ് ടെക്നോളജി മന്ത്രാലയത്തിലെ വ്യവസായ വളര്‍ച്ചാ മേഖലയുടെ അസിസ്റ്റന്റ് അണ്ടര്‍സെക്രട്ടറി അബ്ദുല്ല അല്‍ ഷംസി, മുഹമ്മദ് ബിന്‍ ഹാദി ആലിന്റെ സാന്നിധ്യത്തില്‍ നടന്ന മാധ്യമ സമ്മേളനത്തില്‍ പറഞ്ഞു. ഹുസൈനി, ധനകാര്യ സഹമന്ത്രി, ഡോ. സുല്‍ത്താന്‍ ബിന്‍ അഹമ്മദ് അല്‍ ജാബര്‍, വ്യവസായ, നൂതന സാങ്കേതിക മന്ത്രി എന്നിവര്‍ പരിപാടിയില്‍ പങ്കെടുത്തു. വാർത്തകളും വിവരങ്ങളും തത്സമയം അറിയുവാൻ വാട്ട്‌സ്ആപ്പ് ഗ്രൂപ്പിൽ അംഗമാകുക
https://chat.whatsapp.com/DvyKt9aJWgPAj02vVMrdwn

ഉല്‍പ്പാദനം, പ്രാദേശിക ഉല്‍പന്നങ്ങളും സേവനങ്ങളും, നിക്ഷേപങ്ങള്‍, എമിറേറ്റികളുടെ നിയമനവും വികസനവും എന്നിവയിലെ പ്രാദേശിക ചെലവുകള്‍ ഈ പ്രോഗ്രാം കണക്കിലെടുക്കുന്നു. ചെലവ്, നിക്ഷേപം, തൊഴില്‍ സൃഷ്ടിക്കല്‍ എന്നിവയുടെ അടിസ്ഥാനത്തില്‍ ഒരു കമ്പനിക്ക് ഐസിവി സര്‍ട്ടിഫിക്കറ്റും സ്‌കോറും ലഭിക്കും. ഉയര്‍ന്ന സ്‌കോര്‍, ടെന്‍ഡറുകളും കരാറുകളും ഉറപ്പാക്കുന്നതിനുള്ള മികച്ച അവസരങ്ങള്‍. അടുത്ത 10 വര്‍ഷത്തിനുള്ളില്‍, പ്രോഗ്രാം 90,000 മുതല്‍ 120,000 വരെ തൊഴിലവസരങ്ങള്‍ സൃഷ്ടിക്കുമെന്നാണ് പ്രതീക്ഷയെന്ന് അധികൃതര്‍ കൂട്ടിച്ചേര്‍ത്തു.
അതേ സമയം 27 ഫെഡറല്‍ സ്ഥാപനങ്ങള്‍ ഐസിവി പ്രോഗ്രാം നടപ്പിലാക്കിയതായി ധനമന്ത്രാലയത്തിലെ ഫിനാന്‍ഷ്യല്‍ മാനേജ്‌മെന്റ് മേഖലയുടെ അസിസ്റ്റന്റ് അണ്ടര്‍സെക്രട്ടറി മറിയം അല്‍ അമീരി പറഞ്ഞു. ഈ കണക്ക് ഇനിയും കൂടാനാണ് സാധ്യതയെന്നും സാമ്പത്തിക സംവിധാനം നടപ്പിലാക്കാന്‍ മറ്റ് പല സ്ഥാപനങ്ങളും തങ്ങളുടെ അഭ്യര്‍ത്ഥന സമര്‍പ്പിച്ചിട്ടുണ്ടെന്നും അവര്‍ കൂട്ടിച്ചേര്‍ത്തു. വാർത്തകളും വിവരങ്ങളും തത്സമയം അറിയുവാൻ വാട്ട്‌സ്ആപ്പ് ഗ്രൂപ്പിൽ അംഗമാകുക https://chat.whatsapp.com/DvyKt9aJWgPAj02vVMrdwn

പ്രോഗ്രാം നടപ്പിലാക്കുന്ന സ്ഥാപനങ്ങളും അതില്‍ നിന്ന് പ്രയോജനം നേടുന്ന കമ്പനികളും വിതരണക്കാരും തമ്മില്‍ വ്യത്യാസമുണ്ടെന്ന് അല്‍ ഷംസി വ്യക്തമാക്കി. ഐസിവി പ്രോഗ്രാമിന്റെ ഏറ്റവും വലിയ ഗുണഭോക്താവ് സ്വകാര്യ മേഖലയാണ്, ഞങ്ങളുടെ ജിഡിപിയില്‍ സ്വകാര്യ മേഖലയുടെ സംഭാവന വര്‍ദ്ധിപ്പിക്കുക എന്നതാണ് ഏറ്റവും വലിയ ലക്ഷ്യങ്ങളിലൊന്ന്. ഇത് തീര്‍ച്ചയായും സ്വകാര്യമേഖലയെ ഗണ്യമായി വളരാന്‍ സഹായിക്കുന്ന ഒരു പരിപാടിയാണെന്ന് അധികൃതര്‍ വെളിപ്പെടുത്തി.
‘യുഎഇയില്‍ കൂടുതല്‍ കാര്യങ്ങള്‍ ചെയ്യാനും ഐസിവി പ്രോഗ്രാം നടപ്പിലാക്കിയ സ്ഥാപനങ്ങളുമായുള്ള സംഭരണങ്ങള്‍, കരാറുകള്‍, ടെന്‍ഡറുകള്‍ എന്നിവയിലേക്കുള്ള പ്രവേശനം നേടാനും ആഗ്രഹിക്കുന്ന, വിദേശമോ യുഎഇയോ അടിസ്ഥാനമാക്കിയുള്ള ഏതൊരു കമ്പനിക്കും വേണ്ടിയാണ് ഈ പ്രോഗ്രാം നടപ്പിലാക്കുന്നത്. വാർത്തകളും വിവരങ്ങളും തത്സമയം അറിയുവാൻ വാട്ട്‌സ്ആപ്പ് ഗ്രൂപ്പിൽ അംഗമാകുക
https://chat.whatsapp.com/DvyKt9aJWgPAj02vVMrdwn

വിദേശ കമ്പനികള്‍ക്ക് പ്രോഗ്രാമില്‍ പങ്കെടുക്കാനും ഐസിവി സര്‍ട്ടിഫിക്കറ്റുകള്‍ നേടാനും യുഎഇ ചരക്കുകളിലും സേവനങ്ങളിലും കൂടുതല്‍ നിക്ഷേപം നടത്തുകയും ചെലവഴിക്കുകയും വാടകയ്ക്ക് എടുക്കുകയും ചെയ്യുന്നതിലൂടെ ഉയര്‍ന്ന സ്‌കോര്‍ നേടാം.’ നിരവധി അന്താരാഷ്ട്ര കമ്പനികള്‍ തങ്ങളുടെ സേവനങ്ങളും പ്രവര്‍ത്തനങ്ങളും യുഎഇയിലേക്ക് മാറ്റുന്നതിന്റെ നേട്ടങ്ങള്‍ക്ക് സാക്ഷ്യം വഹിച്ചതായി അല്‍ ഷംസി വെളിപ്പെടുത്തി.
ചരക്കുകള്‍ക്കും സേവനങ്ങള്‍ക്കുമായി ഫെഡറല്‍, പൊതു സ്ഥാപനങ്ങള്‍ നടത്തുന്ന മൊത്തം ചെലവ് 2019-ഓടെ 134 ബില്യണ്‍ ദിര്‍ഹത്തിലെത്തി. അതായത് ഇത് ജിഡിപിയുടെ 9 ശതമാനമാണ്. വിദേശ കമ്പനികള്‍ക്കും ഐസിവി സര്‍ട്ടിഫിക്കറ്റ് നേടാനും ഐസിവി പ്രോഗ്രാം നടപ്പിലാക്കുന്ന സ്ഥാപനങ്ങളുമായി ടെന്‍ഡറില്‍ പങ്കെടുക്കാനും കഴിയുമെന്ന് അല്‍ ഷംസി അഭിപ്രായപ്പെട്ടു. വാർത്തകളും വിവരങ്ങളും തത്സമയം അറിയുവാൻ വാട്ട്‌സ്ആപ്പ് ഗ്രൂപ്പിൽ അംഗമാകുക
https://chat.whatsapp.com/DvyKt9aJWgPAj02vVMrdwn

Comments (0)

Leave a Reply

Your email address will not be published.